Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Cool Thể thao rất chi là gian lao

Cool Thể thao rất chi là gian lao

Có 1 chuyện tính không kể nhưng rồi lại kể, cũng không hiểu tại sao từ bé đến giờ cô gái chưa bao giờ vượt qua 5,0 môn thể dục ở trường. Nhớ hồi lớp 6 có cái môn nhảy xa, à cái môn thể dục nhảy xa có từ thời xưa xưa cách đây gần 20 năm có lẻ gì đó, Cứ hình dung có 1 cái ô vuông vuông được đào lên rồi đổ cát đầy vào đó mục đích để ngã khỏi bị chấn thương. Đám học trò nhỏ lớp 6 sẽ dùng chân nhảy qua, điểm được tính bằng mét, tính từ mốc nhảy cho đến điểm tiếp đất, thường thì ai bay cũng đẹp như thiên nga… cô gái nhỏ ko bay, vì mỗi lần tung cánh bay thì đáp xuống thì Bẹp phát, nó thấy miệng xệu xạo toàn cát là cát, sau quá nhiều lần nằm dài hun cát, thầy chịu không nổi thở dài thượt cái rồi sai mấy tên đo mét tính điểm: “ khỏi đo khoảng cách chân trước chân sau đo luôn từ chân đến mặt nóa cho thầy” ấy thế mà kỳ thi năm đó nó vẫn qua với số điểm vừa đủ. Sống ở trên đời chỉ cần vừa đủ thoai, leo cao chi cho mệt, càng cao danh vọng càng giày gian nan. Ông bà ta đã dặn rồi.
    Năm đó và nhiều năm sau cô gái nhỏ vẫn học môn thể dục ở trường 1 cách vất vả như thế. A cay nhất là hồi học đại học còn bị học lại thể dục earobic rồi đến khiêu vũ. Kì cục là với earobic thường tập nhóm khoảng 6 người, cả nhóm đều qua trừ nó, khiêu vũ cũng thế chỉ vì cái váy quá ngắn và cái guốc siêu nhọn quá cao làm nó mém ngã mấy lần và ko ngừng dẫm vào chân bạn tập bẹp bẹp làm thằng bạn khóc bằng tiếng mán luôn. Nói vậy không có nghĩa cô gái đó ko thích thể thao, nó rất thích, cái gì cũng thích, nhưng giữa việc thích là làm tốt lại là một khoảng cách rất xa… có lẽ dây thần kinh vận động của nàng ta hơi bị teo tóp 1 tí, nhường chỗ cho dây thần kinh vui vẻ phát triển chăng???!!!…
    Chuyện tập bơi thì khá là dở hơi vì cô ấy đã làm điều tội lỗi…mà không nhớ nổi với ai… hì hì, ngày còn trẻ tuổi bạn bè rủ rê nó cũng hăng hái theo đuôi trèo đèo lội suối, con suối ở Ao vua – ba vì mọi người đến bơi đông lắm nhưng nó không bơi, chỉ ngồi co ro trên mấy mỏm đá chỗ nước chảy qua. Mực nước chỉ hơn 1m nhưng nó nhất định ko xuống (tên này sợ nước bẩm sinh, chắc zậy). Đang ngồi ngẩn ngơ ngắm cảnh ngâm thơ thì chả biết đứa nào zô ziên kéo chân xẹt cái làm nó rớt xuống chìm nghỉm . Trong lúc uống nước vùng vẫy và sợ hãi mình đã túm được một cái cọc bằng chân (hay tay j đó) của ai đó , rồi lồm cồm bò lên bờ, thở phì phò, quay sang ngó tay phát hiện ra tay đang cầm cái quần bơi..óe! lúc giành giật vs dòng nước đáng ghét lỡ tay gựt mất quần của ai đó rồi (nó chột dạ), giựt mình ngó quanh quất và lên tiếng hỏi han ko thấy ai nhận nên đành trả chiếc quần cứu tinh về dòng sông…trôi đi trôi đi (đến giờ vẫn chả biết của ai nam hãy nữ, già hay trẻ và làm sao nhân vật bí ẩn đó có thể lên bờ tô hô vậy mà ko bị ai phát hiện, không lẽ dùng lá cây, hí hí )
    Rồi thời gian thấm thoắt trôi đi, nó tốt nghiệp ra trường, đi làm chính thức thoát khỏi thể dục ở trường, cũng ko cần tập bơi nữa mà cô gái vẫn sống nhăn, cho đến một ngày nó bị 1 cái ngáng chân của 1 tên thích đùa cùng cty nơi nó làm :v hừm! Nó lại nung nấu về việc tập luyện 1 môn võ đó để rèn luyện bản thân và tự vệ! (hồi đó nghĩ thế bỗng dưng thấy oai oai ) … nhưng học võ chi chi bây giờ, lên google gõ lạch cạch thấy 1 lố các võ đường, các môn phái hiện ra lóa cả mắt, Này là Karate do, đá 1 cái, tát thêm 1 cái nữa đảm bảo kẻ thù thăng luôn (vậy thì nguy cho tên ngồi cạnh nó quá ) Taewondo, cú đá của 1 đấu sĩ đó có thể làm 1 chú bò xỉu luôn, ôi mô phật mình ko muốn làm đau loài vật hiền lành đó bằng 1 cú đá đâu, còn bla bla các loại võ khác như boxing, Vovinam, Tán thủ gì đó, nam thiếu lâm ( tên hơi giống chưởng HK! hí hí) Vịnh xuân quyền, thái cực quyền… Rồi nó chợt nhớ đến bộ truyện tranh “cô gái nhu đạo” . Vậy là chốt lại Judo nhá! đang reseach clb Judo nào gần nhà thì thấy web Aikidoyukishudokan hiện ra, (nghe có vẻ chả liên quan nhể! nhưng duyên đến như thế đấy) ngay cạnh nhà, nằm trong trường Ngoại thương, thuở ấy mình toàn đi làm qua đó! Gần lắm nhá, nhưng mà, hừm Aikido là võ chi chi vậy???? (còn nữa)
    Sửa lần cuối bởi sentrang89; 06-09-2016 lúc 11:58 AM.

Quá hay,
    Chờ tiếp phần ... Còn nữa ...

Trích dẫn Gửi bởi sentrang89 Xem bài viết
    cô gái nhỏ ko bay, vì mỗi lần tung cánh bay thì đáp xuống thì Bẹp phát, nó thấy miệng xệu xạo toàn cát là cát, sau quá nhiều lần nằm dài hun cát, thầy chịu không nổi thở dài thượt cái rồi sai mấy tên đo mét tính điểm: “ khỏi đo khoảng cách chân trước chân sau đo luôn từ chân đến mặt nóa cho thầy” ấy thế mà kỳ thi năm đó nó vẫn qua với số điểm vừa đủ.
    Tớ ngày xưa cũng chết thể dục, mà toàn bị mỉa mai là cao to nhưng nhảy xa lẫn nhảy cao đều kém. Rất thông cảm với những ai nợ bằng đại học, nợ danh hiệu học sinh giỏi.... tại môn Thể dục. Đến bao giờ thì học sinh được lựa chọn flexible hơn về môn thể thao mà mình muốn tham gia? :3

Cái cô toàn điểm vớt thể dục mà vào thảm 1 năm rồi vẫn cái dáng khệnh khạng nhể. Hơi bớt bớt rồi.
    Xem chừng cái thằng ngáng chân ngày nào kiểu gì cũng đã bị bẻ tay. Hehe.

Trích dẫn Gửi bởi traman Xem bài viết
    Cái cô toàn điểm vớt thể dục mà vào thảm 1 năm rồi vẫn cái dáng khệnh khạng nhể. Hơi bớt bớt rồi.
    Xem chừng cái thằng ngáng chân ngày nào kiểu gì cũng đã bị bẻ tay. Hehe.
    Hu hu: Dáng đi thần thánh của em đã được rất nhiều các bạn chuẩn girl sửa cho, toàn mấy hot girl bên nhạc viện, các bạn ý chỉ cho em việc con gái phải đi 1 hàng gạch, rồi đi lắc bên nọ bên kia, em cũng chăm chỉ nghe lời mí tập luyện, có giám khảo hẳn hoi, đi như trên sàn catwalk luôn cơ mà được mấy hôm lại đi như cũ cho thoải mái! Tối qua anh Thanh già đã thừa nhận em là bạn trai của ảnh (ts ảnh), nên em cũng ko còn gì để đau khổ về dáng đi chuẩn men của mềnh nữa
    Cái tên ngáng chân em cao chạy xa bay ra góc khác rồi ạ ngay sau khi em đi tập và về hay vặn tay, vặn cổ đồng nghiệp thường xuyên, mấy lần bị cuồng aikido em quên mất còn lỡ tay vặn cổ sếp, may mà ổng ko sao và may là em ko bị đuổi việc vì sàm sỡ + bạo lực cách mạng vs sếp ^^
    Sửa lần cuối bởi sentrang89; 07-09-2016 lúc 09:05 AM.

Trích dẫn Gửi bởi deppvanhjohnny Xem bài viết
    Tớ ngày xưa cũng chết thể dục, mà toàn bị mỉa mai là cao to nhưng nhảy xa lẫn nhảy cao đều kém. Rất thông cảm với những ai nợ bằng đại học, nợ danh hiệu học sinh giỏi.... tại môn Thể dục. Đến bao giờ thì học sinh được lựa chọn flexible hơn về môn thể thao mà mình muốn tham gia? :3
    uh! Ở trường tớ khiêu vũ vs earobic là thảm họa của mấy tên học nghệ thuật hâm hâm ^^ cơ mà tớ có dáng chạy vs dáng đi hơi kì cục khá giống vịt lạch bạch nên mỗi khi ra sân là bị cười hô hố , hừm, nay nhờ ơn sư tổ dáng đi cửa tớ đã chuẩn men hơn, nhưng tớ là girl ko phải men... oa oa

Trích dẫn Gửi bởi sentrang89 Xem bài viết
    uh! Ở trường tớ khiêu vũ vs earobic là thảm họa của mấy tên học nghệ thuật hâm hâm ^^ cơ mà tớ có dáng chạy vs dáng đi hơi kì cục khá giống vịt lạch bạch nên mỗi khi ra sân là bị cười hô hố , hừm, nay nhờ ơn sư tổ dáng đi cửa tớ đã chuẩn men hơn, nhưng tớ là girl ko phải men... oa oa
    Tưởng dáng đi chuẩn girl là dễ à...hehe, phải đặt cả quyển từ điển lên đầu, hay là lấy tay kẹp chặt 2 quyển niên giám điện thoại ở 2 bên 'cánh' rồi đi đánh hông phái trái các kiểu, sao cho 2 chân khép thành 1 đương thẳng, cao gót thì hàng chục phân ý chứ. Cậu muốn chuẩn girl theo quan điểm của macho men nữa hem? )
    Lại nhớ kiểu đi lại khép chân, ở Nhật còn gọi cả kiểu đi đó là "pigeon-toed" - O-kyaku, có vẻ là 1 dáng đi hấp dẫn, khiên nhường, 1 phần bởi thói quen mặc kimono hồi xưa, theo những gì tớ search được